ഇന്റർ പാർലമെന്ററി അസംബ്ലി ഓൺ ഓർത്തഡോക്സി (ഐഎഒ) രജതജൂബിലി ആഘോഷങ്ങൾ തുടങ്ങി

ആതൻസ് (ഗ്രീസ്) ∙ സമാധാനവും സാമൂഹിക നീതിയും ഉറപ്പുവരുത്താതെ ലോകത്തിനു മുന്നോട്ടു പോകാനാവില്ലെന്നും ക്രൈസ്തവ ദർശനം മുന്നോട്ടു വയ്ക്കുന്ന ഉന്നത മൂല്യങ്ങൾ ഉയർത്തിപ്പിടിക്കാൻ എല്ലാവർക്കും ബാധ്യതയുണ്ടെന്നും ഗ്രീക്ക് പ്രസിഡന്റ് പ്രൊകൊപിസ് പാവ്‌ലോ പുലോസ്ഇന്റർ പാർലമെന്ററി അസംബ്ലി ഓൺ ഓർത്തഡോക്സി (ഐഎഒരജതജൂബിലി ആഘോഷങ്ങൾ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യുകയായിരുന്നു ലോപുലോസ്.

അതിന് വിരുദ്ധ സമീപനമാണ് എവി‌ടെയുംഅതിർത്തി തിരിച്ചു മനുഷ്യനെ കാണുന്നതു വിപരീത ഫലം ഉണ്ടാക്കുംകഴിഞ്ഞ 25 വർഷം ഐഎഒ നൽകിയ സംഭാവന വിലപ്പെട്ടതാണെന്നും പാവ്‌ലോ പുലോസ് പറഞ്ഞു. 25 വർഷം മുൻപ് തുടക്കം കുറിച്ച ഗ്രീക്ക് പാർലമെന്റിന്റെ അതേ വേദിയിൽ 40 രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നെത്തിയ എംപിമാരും രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കളും വിവിധ മേഖലകളിലെ പ്രമുഖരുമടങ്ങിയ സദസ്സിനെ സാക്ഷിയാക്കിയായിരുന്നു ഉദ്ഘാടന ചടങ്ങ്.

ഐഎഒ പ്രസിഡന്റ് റഷ്യൻ എംപി സെർജി പോപ്പോവ് അധ്യക്ഷത വഹിച്ചുഗ്രീക്ക് പാർലമെന്റ് സ്പീക്കർ നിക്കോളാസ് വവ്വിറ്റിസ്ഗ്രീക്ക് വിദേശകാര്യ മന്ത്രി അയോനിസ് അമനാറ്റി ഡിസ്ഗ്രീക്ക് ആർച്ച് ബിഷപ് ഐറേനിമോസ് രണ്ടാമൻറഷ്യൻ പാർലമെന്റ് ഡപ്യൂട്ടി ചെയർപഴ്സൻ ഇറിനാ യരോവയഐഎഒ സെക്രട്ടറി ജനറൽ ഗ്രീക്ക് എംപി ആൻഡ്രിയാസ് മിക്കാലിഡിസ് തുടങ്ങിയവർ പ്രസംഗിച്ചു.

സില്‍വര്‍ ജൂബിലി സമ്മേളനത്തില്‍ പങ്കെടുക്കാന്‍ കേരളാ കോണ്‍ഗ്രസ് (എംഉന്നതാധികാര സമിതി അംഗവും മുന്‍ എം.എല്‍.യുമായ ജോസഫ് എംപുതുശ്ശേരിക്ക് ക്ഷണം ലഭിച്ചു.

ജോസഫ് എംപുതുശേരി ഇന്ന് സമ്മേളനത്തിൽ പ്രസംഗിക്കുംസമ്മേളനം 30നു സമാപിക്കും.

ജോൺ കൊച്ചു കണ്ടത്തിൽ