അബുദാബി സെന്റ്‌  ജോർജ്  ഓർത്തഡോക്സ് കത്തീഡ്രലിൽ  ദു:ഖ വെള്ളിയാഴ്ച്  ആചരിച്ചു

nicodimos_good_friday
 
യേശു ക്രിസ്‌സ്തു  വിന്റെ  കുരിശ് മരണത്തെ  അനുസ്മരിച്ചു കൊണ്ട്   അബുദാബി സെന്റ്‌  ജോർജ്  ഓർത്തഡോക്സ് കത്തീഡ്രലിൽ   ദു :ഖ വെള്ളിയാഴ്ചയുടെ    പ്രത്യേക  പ്രാർത്ഥനകളും  നമസ്കാരങ്ങളും  നടന്നു . രാവിലെ  എട്ടു  മണിക്ക്  തുടങ്ങിയ  ആരാധനകൾ  വൈകുന്നേരം  നാലുമണി  വരെ  നീണ്ടു  നിന്നു ,
നമസ്കാര ശുശ്രൂഷകൾക്ക്   ഓർത്തഡോക്സ്  സഭയുടെ   നിലയ്ക്കൽ  ഭദ്രാസനാധിപൻ അഭിവന്ദ്യ ഡോ.  ജോഷ്വാ  മാർ  നിക്കോദിമോസ്  മെത്രപോലിത്താ ഇടവക  വികാരി  റവ.ഫാ. എം.സി. മത്തായി  മാറാഞ്ചേരിൽ,  എന്നിവർ  മുഖ്യകാർമ്മികത്വം   വഹിച്ചു .
റുവൈസ് ,  ബദാസായിദ്  തുടങ്ങിയ  ദൂര  സ്ഥലങ്ങളിൽ  നിന്ന് ഉൾപ്പടെ  ആയിരക്കണക്കിന്  വിശ്വാസികളാണ്  രാവിലെ  തന്നെ  പള്ളിയിൽ  എത്തി ചേർന്നത്‌ . പങ്കെടുത്ത  വിശ്വാസികൾക്ക്  പ്രസിദ്ധമായ  കഞ്ഞി നേർച്ച  നല്കി കൊണ്ട്  ദുഃഖവെള്ളിയാഴ്ച  നമസ്കാരത്തിനു  സമാപനം ആയി .  ദുഃഖവെള്ളിയാഴ്ചയോട്  അനുബന്ധിച്ചു  വിപുലമായ  ക്രമീകരണങ്ങളാണ് പള്ളിയിൽ  ഒരിക്കിയിരുന്നത് .    കത്തീഡ്രൽ  ട്രസ്റ്റി ശ്രീ .എ. ജെ. ജോയ്കുട്ടി, സെക്രട്ടറി ശ്രീ.  സ്റ്റീഫൻ  മല്ലേൽ, മാനേജിംഗ് കമ്മറ്റി  അംഗങ്ങൾ എന്നിവർ     ക്രമീകണങ്ങൾക്ക്   നേതൃത്വം  നല്കി .
ഉയിർപ്പ്  പെരുനാളിന്റെ  (ഈസ്റ്റർ ) ശുശ്രൂഷകൾ  ശനിയാഴ്ച  വൈകിട്ട്   ആറുമണിക്ക് ആരംഭിക്കും .

Photos