ബെൽറോസ് സെന്റ് ജോൺസ് ഓർത്തഡോക്സ് ഇടവകയിൽ ഫാമിലി & യൂത്ത് കോൺഫറൻസ് രജിസ്ട്രേഷന് മികച്ച തുടക്കം


ഉമ്മൻ കാപ്പിൽ

ബെൽറോസ് (ന്യൂയോർക്ക്): മലങ്കര ഓർത്തഡോക്സ് സുറിയാനി സഭയുടെ നോർത്ത് ഈസ്റ്റ് അമേരിക്കൻ ഭദ്രാസന ഫാമിലി & യൂത്ത് കോൺഫറൻസിന്റെ കിക്കോഫ് മീറ്റിംഗിന് ഫെബ്രുവരി 26 ഞായറാഴ്ച ബെൽറോസ് സെന്റ് ജോൺസ് ഓർത്തഡോക്സ് ഇടവക വേദിയായി.
ഫാ. ജോർജ് ചെറിയാൻ (വികാരി) കോൺഫറൻസ് ടീമിനെ സ്വാഗതം ചെയ്തു. കോൺഫറൻസിൽ വർഷങ്ങളായി പങ്കെടുത്തതിൻറെ ഊഷ്മള സ്മരണകൾ അദ്ദേഹം പങ്കുവയ്‌ക്കുകയും ഇടവകാംഗങ്ങളെ നാലുദിവസത്തെ കോൺഫറൻസിൽ പങ്കെടുക്കാൻ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു.

സജി എം. പോത്തൻ (ഫിനാൻസ് മാനേജർ), കോൺഫറൻസ് ടീമിനെ പരിചയപ്പെടുത്തി. മാത്യു ജോഷ്വ (ട്രഷറർ), സിജു ജേക്കബ് (കമ്മിറ്റി അംഗം) എന്നിവരും സംഘത്തിലുണ്ടായിരുന്നു.

സമ്മേളനത്തോടനുബന്ധിച്ച് ആസൂത്രണം ചെയ്ത പരിപാടികളുടെയും പ്രസംഗകരുടെയും വിശദാംശങ്ങൾ നേതാക്കൾ നൽകി. ഫാമിലി & യൂത്ത് കോൺഫറൻസിൽ യൂറോപ്പ്/ആഫ്രിക്ക ഭദ്രാസനാധിപൻ അഭിവന്ദ്യ ഡോ. എബ്രഹാം മാർ സ്തേഫാനോസ് മെത്രാപ്പോലീത്ത മുഖ്യ പ്രഭാഷകനായിരിക്കും. സൗത്ത് വെസ്റ്റ് അമേരിക്കൻ ഭദ്രാസന യൂത്ത് മിനിസ്റ്റർ ഫാ. മാറ്റ് അലക്‌സാണ്ടർ യുവജനങ്ങൾക്കായുള്ള സെഷനുകൾ നയിക്കും. യോവേൽ 2:28-ൽ നിന്നുള്ള “എല്ലാ ജഡത്തിന്മേലും ഞാൻ എന്റെ ആത്മാവിനെ പകരും” എന്നതാണ് ഈ വർഷത്തെ കോൺഫറൻസിന്റെ മുഖ്യ ചിന്താവിഷയം. ബൈബിൾ, വിശ്വാസം, പ്രചോദനാത്മകമായ വിഷയങ്ങൾ എന്നിവയെ അടിസ്ഥാനമാക്കി കുട്ടികൾക്കും യുവജനങ്ങൾക്കും മുതിർന്നവർക്കും അനുയോജ്യമായ പ്രത്യേക സംവേദനാത്മക സെഷനുകൾ ഉണ്ടായിരിക്കും.

ഇടവകയിലെ കോൺഫറൻസ് കോർഡിനേറ്റർ ആഷിക ചിന്നു ഷാബു രജിസ്ട്രേഷൻ ഫോറം മാത്യു ജോഷ്വയ്ക്ക് നൽകി. ഫാമിലി & യൂത്ത് കോൺഫറൻസിന്റെ ദൗത്യത്തിനായി രണ്ടാം തലമുറയിൽപ്പെട്ട ആഷിക അർപ്പണബോധത്തോടെ തുടരുന്നതിനെ കോൺഫറൻസ് ടീം പ്രത്യേകം ശ്ലാഘിച്ചു. സിജു ജേക്കബ് രജിസ്ട്രേഷനെക്കുറിച്ചും മാത്യു ജോഷ്വ സ്പോൺസർഷിപ്പിനെക്കുറിച്ചും സുവനീറിനെക്കുറിച്ചും വിശദമായി സംസാരിച്ചു.
നിരവധി അംഗങ്ങൾ കോൺഫറൻസിനായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്തും, സുവനീറിൽ ആശംസകൾ നൽകിയും പിന്തുണ നൽകി.

ഫാ. ജോർജ് ചെറിയാൻ, സജി വർഗീസ് (സെക്രട്ടറി), അജയ് വർഗീസ് (ട്രഷറർ/ഭദ്രാസന അസംബ്ലി അംഗം) എന്നിവരും സന്നിഹിതരായ മറ്റു ഭാരവാഹികളും കോൺഫറൻസിന് ആത്മാർത്ഥമായ പ്രാർത്ഥനയും പിന്തുണയും വാഗ്ദാനം ചെയ്തു.

കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്, ഫാ. സണ്ണി ജോസഫ്, കോൺഫറൻസ് ഡയറക്ടർ (ഫോൺ: 718.608.5583) ചെറിയാൻ പെരുമാൾ, കോൺഫറൻസ് സെക്രട്ടറി (ഫോൺ: 516.439.9087) എന്നിവരുമായി ബന്ധപ്പെടുക.