സ​ർ​ക്കാ​ർ ധ​ർ​മം നി​റ​വേ​റ്റി​യാ​ൽ ത​ർ​ക്കം തീ​രും / ഡോ. ​​യൂ​​ഹാ​​നോ​​ൻ മാ​​ർ ദീ​​യ​​സ്​​​കോ​​റോ​​സ്​

മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ഒാ​ർ​ത്ത​ഡോ​ക്​​സ്​ വി​ശ്വാ​സി​ക​ളെ വേ​ദ​നി​പ്പി​ച്ചു

മ​ല​ങ്ക​ര സ​ഭ​യി​ലെ ത​ർ​ക്കം കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ ഒ​രു ക്ര​മസ​മാ​ധാ​ന​പ്ര​ശ്​​ന​വും രാ​ഷ്​​ട്രീ​യ പ്ര​ശ്​​ന​വു​മാ​യി മാ​റി​ക്ക​ഴി​ഞ്ഞി​ട്ട്​ ഏ​റെ നാ​ളാ​യി. ഒാ​ർ​ത്ത​ഡോ​ക്​​സ്​-​യ​ാ​ക്കോ​ബാ​യ വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ൾ ത​മ്മി​ലു​ള്ള ത​ർ​ക്ക​ത്തി​ൽ സു​പ്രീം​േ​കാ​ട​തി വി​രാ​മം കു​റി​ക്കു​മെ​ന്നു ക​രു​തി​യെ​ങ്കി​ലും വി​ധി കൂ​ടു​ത​ൽ വ്യ​വ​ഹാ​ര​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്കും പ്ര​ത്യ​ക്ഷ​സ​മ​ര​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്കു​മാ​ണ്​ ന​യി​ച്ച​ത്. നി​യ​മ​സ​ഭ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ്​ അ​ടു​ത്തു​വ​രു​ന്ന​തി​നി​ടെ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​നും പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി ന​രേ​ന്ദ്ര​ മോ​ദി​യു​ം സ​ഭാ​നേ​താ​ക്ക​ളു​മാ​യി ത​ർ​ക്ക​ പ​രി​ഹാ​ര​ത്തി​ന്​ ശ്ര​മം ന​ട​ത്തി​നോ​ക്കി. അ​നു​ര​ഞ്​​ജ​ന​ത്തി​നും പ്ര​ക്ഷോ​ഭ​ത്തി​നു​മി​ട​യി​ൽ പെ​ട്ടു​പോ​യ ത​ർ​ക്ക​വി​ഷ​യ​ത്തി​ൽ ഇ​രു​സ​ഭ​ക​ളു​ം എവിടെയെത്തി?

മ​​ല​​ങ്ക​​ര ഓ​​ർ​​ത്ത​​ഡോ​​ക്സ്​ സു​​റി​​യാ​​നി സ​​ഭ എ​​പിസ്കോപ്പൽ സു​​ന്ന​​ഹ​​ദോ​​സ്​ സെ​​ക്ര​​ട്ട​​റി ഡോ. ​​യൂ​​ഹാ​​നോ​​ൻ മാ​​ർ ദീ​​യ​​സ്​​​കോ​​റോ​​സ്​ മെ​​ത്രാ​​പ്പോ​​ലീ​​ത്ത നിലപാട്​ വ്യക്തമാക്കുന്നു

മ​​ല​​​​ങ്ക​​ര​സ​​ഭ​​യി​​ലെ ത​​ർ​​ക്കം അ​​വ​​സാ​​നി​​പ്പി​​ച്ചു, സു​​പ്രീം​കോ​​ട​​തി അ​​ന്തി​​മ വി​​ധി​​തീ​​ർ​​പ്പ് ന​​ൽ​​കി​​യി​​ട്ട് മൂ​​ന്ന് വ​​ർ​​ഷം പി​​ന്നി​​ട്ടി​​രി​​ക്കു​​ന്നു. എ​​ന്നാ​​ൽ, മ​​ല​​ങ്ക​​ര​സ​​ഭ​​യി​​ലെ എ​​ല്ലാ ദേ​​വാ​​ല​​യ​​ങ്ങ​​ളി​​ലും കോ​​ട​​തി​വി​​ധി ന​​ട​​ത്തി​​പ്പ് ഇ​​നി​​യും പൂ​​ർ​​ത്തി​​യാ​​യി​​ട്ടി​​ല്ല. ഏ​​ക​​ദേ​​ശം 140-ൽ ​അ​​ധി​​കം വ​​ർ​​ഷം പ​​ഴ​​ക്ക​​മു​​ള്ള സ​​മു​​ദാ​​യ​കേ​സി​ന്​ അ​​ന്ത്യം​കു​​റി​​ച്ച പ​​ര​​മോ​​ന്ന​​ത നീ​​തി​​പീ​​ഠ​ത്തി​െ​ൻ​റ വി​​ധി​​ന്യാ​​യ​ ന​​ട​​ത്തി​​പ്പി​​ന് കാ​​ല​​താ​​മ​​സ​മു​​ണ്ടാ​​കു​ം.

കോ​​ട​​തി​വി​​ധി ഉ​​ണ്ടാ​​യ 2017 ജൂ​​ലൈ മൂ​ന്നി​ന്​ വി​​ധി​​യു​​ണ്ടാ​​യ​​ശേ​​ഷം അ​​പ്പീ​​ൽ, റി​​വ്യു പെ​​റ്റി​​ഷ​​ൻ, ക്യു​​റേ​​റ്റീ​​വ് പെ​​റ്റീ​​ഷ​​ൻ, ക്ലാ​​രി​​ഫി​​ക്കേ​​ഷ​​ൻ പെ​​റ്റീ​​ഷ​​ൻ തു​​ട​​ങ്ങി വി​​വി​​ധ മാ​​ർ​​ഗ​ങ്ങ​​ളി​​ലൂ​​ടെ പാത്രിയാർക്കീ​​സ്​ വി​​ഭാ​​ഗം സു​​പ്രീം​കോ​​ട​​തി​​യെ സ​​മീ​​പി​​ക്കു​​ക​​യും കോ​​ട​​തി വ്യ​​ക്ത​​മാ​​യ മ​​റു​​പ​​ടി ന​​ൽ​​കു​​ക​​യും ചെ​​യ്​​തു. സു​​പ്രീം​കോ​​ട​​തി​​യു​ടെ ഒ​​രു വി​​ധി​​യും അം​​ഗീ​​ക​​രി​​ക്കു​​ക​​യി​​ല്ലെ​​ന്ന് പ്ര​​ഖ്യാ​​പി​ച്ച്​ വീ​​ണ്ടും പു​​തി​​യ വി​​ഷ​​യ​​ങ്ങ​ളു​​ണ്ടാ​​ക്കി കോ​​ട​​തി​​യെ സ​​മീ​​പി​​ക്കു​​ക​​യാ​ണ്​ അ​​വ​​ർ.

കേ​​ര​​ള​യാ​​ത്ര ന​​ട​​ത്തി സ​​ഭ​​ക്ക്​ പു​​തി​​യൊ​​രു നി​​യ​​മം ഉ​​ണ്ടാ​​ക്ക​​ണ​​മെ​​ന്ന മെ​​മ്മോ​​റാ​​ണ്ടം കേ​​ര​​ള ഗ​​വ​​ർ​​ണ​​ർ​​ക്കും മു​​ഖ്യ​​മ​​ന്ത്രി​​ക്കും സ​​മ​​ർ​​പ്പി​​ച്ച​്​ സെക്ര​ട്ടേ​റി​​യ​റ്റി​നു മു​​മ്പി​​ൽ സ​​ത്യ​​ഗ്ര​​ഹം ഇ​​രി​​ക്കു​​​ന്ന​​താ​​ണ് പു​​തി​​യ രീ​​തി.

എല്ലാം സുപ്രീംകോടതി തീർപ്പാക്കിയത്​

സ​​ഭ​​യി​​ൽ ഇ​​പ്പോ​​ൾ പു​​തി​​യ ത​​ർ​​ക്ക​​വി​​ഷ​​യ​​ങ്ങ​​ൾ ഒ​​ന്നു​മി​​ല്ല. പാത്രിയാർക്കീ​​സ്​ വി​​ഭാ​​ഗം ആ​​വ​​ർ​​ത്തി​​ക്കു​​ന്ന വി​​ഷ​​യ​​ങ്ങ​​ളെ​​ല്ലാം കാ​​ല​​ങ്ങ​​ളാ​​യി ഉ​​ന്ന​​യി​​ക്ക​​പ്പെ​ട്ട​​തും ധാ​​രാ​​ളം ച​​ർ​​ച്ച​​ക​​ൾ ന​​ട​​ത്തി​ തീ​​ർ​​പ്പു​​ക​​ൾ ഉ​​ണ്ടാ​​കാ​​തെ വ​​ന്ന​​പ്പോ​​ൾ കോ​​ട​​തി​​ക​​ളെ സ​​മീ​​പി​ച്ച​​തും കോ​​ട​​തി​​ക​​ൾ യ​​ഥാ​​സ​​മ​​യ​ം വി​​ധി​​ന്യാ​​യ​​ങ്ങ​​ൾ പു​​റ​​പ്പെ​​ടു​​വി​​ച്ച​തു​​മാ​​ണ്. 1958, 1995, 2002, 2017 എ​​ന്നീ വ​​ർ​​ഷ​​ങ്ങ​​ളി​​ൽ ഏ​​ക​​ദേ​​ശം 25 ല​​ധി​​കം ജ​​ഡ്ജി​​മാ​​രും കീ​​ഴ്കോ​​ട​​തി​​ക​​ളി​​ൽ​​നി​​ന്ന് വി​​വി​​ധ സ​​മ​​യ​​ങ്ങ​​ളി​​ൽ പ​​ല ജ​​ഡ്ജി​​മാ​​രും ന​​ൽ​​കി​​യ വി​​ധി​​ക​​ളെ​​ല്ലാം ഒ​​രേ ത​രം. 2017 ജൂ​​ലൈ മൂ​ന്നി​ന് സു​​പ്രീം​​കോ​​ട​​തിവി​​ധി ത​​ർ​​ക്ക​​വി​​ഷ​​യ​​ങ്ങ​​ൾ​​ക്കെ​​ല്ലാം വ്യ​​ക്ത​​മാ​​യ മ​​റു​​പ​​ടി ന​​ൽ​​കി​ അ​​വ​​സാ​​നി​​പ്പി​​ച്ചു. 2018ലും 2019ലും പാ​​ത്രിയ​​ാർ​​ക്കീ​​സ്​ വി​​ഭാ​​ഗ​​ത്തിെ​​ൻ​റ അ​​പ്പീ​​ലു​​ക​​ൾ​​ക്ക് മ​​റു​​പ​​ടി​​യാ​​യി കോ​​ട​​തി വീ​​ണ്ടും വ്യ​​ക്ത​​ത ന​​ൽ​​കി.

പള്ളികൾ പിടിച്ചടക്കിയില്ല, നിയമവിധേയമാക്കി

പ​​ള്ളി കൈയേ​റ്റ​​വും പ​​ള്ളി പി​​ടി​​ച്ചെ​​ടു​​ക്ക​​ലും മ​​ല​​ങ്ക​​ര ഓ​​ർ​​ത്ത​​ഡോ​​ക്സ്​ സു​​റി​​യാ​​നി സ​​ഭ​​യു​​ടെ സ്വ​​ഭാവവും ശൈ​​ലി​​യു​​മാ​​യി​ പാത്രിയാർക്കീ​​സ്​ വി​​ഭാ​​ഗം പ്ര​​ച​​രി​​പ്പി​​ക്കു​​ക​​യും സ​​മൂ​​ഹ​​ത്തി​​ൽ ചി​​ല​​രെ​​ങ്കി​​ലും അ​​ത് ഏ​​റ്റു​​പാ​​ടു​​ക​​യും ചെ​​യ്യു​​ന്നു​​ണ്ട്. എ​​ന്താ​​ണ് യാ​​ഥാ​​ർ​​ഥ്യം? 1972 മു​​ത​​ൽ പാ​​ത്രി​​യ​ാർ​​ക്കീ​​സ്​ വി​​ഭാ​​ഗം പി​​ടി​​ച്ചെ​​ടു​​ക്കു​​ക​​യും ഒാ​​ർ​​ത്ത​​ഡോ​​ക്സ്​ വി​​ശ്വാ​​സി​​ക​​ളെ പു​​റ​​ത്താ​​ക്കു​​ക​​യും ചെ​​യ്ത പ​​ള്ളി​​ക​​ൾ സു​​പ്രീം​​കോ​​ട​​തി അം​​ഗീ​​ക​​രി​ച്ച സ​​ഭാ ഭ​​ര​​ണ​​ഘ​​ട​​ന​​ക്കു വി​​ധേ​​യ​​മാ​​ക്കി മാ​​റ്റു​​ക​​യാ​​ണ് സ​​ഭ ചെ​​യ്യു​​ന്ന​​ത്.

പാത്രിയാർക്കീ​​സ്​ വി​​ഭാ​​ഗം കൈ​​യൂ​​ക്ക് കൊ​​ണ്ടും ആ​​ക്ര​​മ​​ണ​​ങ്ങ​​ൾ​​കൊ​​ണ്ടും പി​​ടി​​ച്ച​​ട​​ക്കി​യ ദേ​​വാ​​ല​​യ​​ങ്ങ​​ൾ ക​​ല​​ഹ​​ത്തി​​ലൂ​​ടെ നേ​​ടാ​​ൻ ശ്ര​​മി​​ക്കാ​​തെ ഒ​​രു വി​​ധി​​ക്കു​​വേ​​ണ്ടി ദീ​​ർ​​ഘ​​കാ​​ലം കാ​​ത്തി​​രി​​ക്കു​​ക​​യും വി​​ധി​​വ​​ന്ന​​പ്പോ​​ൾ ദേ​​വാ​​ല​​യ​​ങ്ങ​​ളെ നി​​യ​​മ​​വി​​ധേ​​യ​​മാ​​ക്കു​​ക​​യും ചെ​​യ്യു​​ന്ന പ്ര​​ക്രി​​യ​​ക്ക് പ​​ള്ളി കൈ​​യേ​​റ്റം എ​​ന്നും പ​​ള്ളി പി​​ടി​​ച്ചെ​​ടു​​ക്ക​​ലെ​​ന്നു​​മൊ​​ക്കെ പ​​റ​​യു​​ന്ന​​ത് അ​​ത് ചെ​​യ്തു ശീ​​ല​​മു​​ള്ള​​വ​​ർ മാ​​ത്ര​​മാ​​ണ്.

സു​​പ്രീം​​കോ​​ട​​തി വി​​ധി പ്ര​​കാ​​രം മ​​ല​​ങ്ക​​രസ​​ഭ​​യു​​ടെ പ​​ള്ളി​​ക​​ളി​​ലും പ​​ള്ളി അ​​നു​​ബ​​ന്ധ കാ​​ര്യ​​ങ്ങ​​ളി​​ലും കോ​​ട​​തി അ​​നു​​വ​​ദി​​ച്ചു ന​​ൽ​​കി​​യി​​രി​​ക്കു​​ന്ന സ​​ഭാ​​ഭ​​ര​​ണ​​ഘ​​ട​​ന​​യു​​ടെ (1934) അ​​ടി​​സ്​​​ഥാ​​ന​​ത്തി​​ൽ ഭ​​ര​​​ണം ന​​ട​​ത്തേ​​ണ്ട​​താ​​ണ്. സ​​ഭ​​യു​​ടെ ഒ​​രു ദേ​​വാ​​ല​​യ​​ത്തി​​ലും സ​​മാ​​ന്ത​​ര ഭ​​ര​​ണം പാ​​ടി​​ല്ല.

വിശ്വാസികളെല്ലാം ഒാർത്തഡോക്​സുകാർ

ഓ​​ർ​​ത്ത​​ഡോ​​ക്സു​​കാ​​ർ ഇ​​ല്ലാ​​ത്ത പ​​ള്ളി​​ക​​ൾ പാ​​ത്രി​​യാ​​ർ​​ക്കീ​​സു​​കാ​​ർ​​ക്ക് വി​​ട്ടു​​കൊ​​ടു​​ത്ത് മാ​​തൃ​​ക കാ​​ണി​​ച്ചു​​കൂ​​ടേ എ​​ന്ന​​താ​​ണ് അ​​ടു​​ത്ത വി​​ഷ​​യം. പ​​ള്ളി​​ക​​ളി​​ലു​​ള്ള വി​​ശ്വാ​​സി​​ക​​ളെ​​ല്ലാം ഓ​​ർ​​ത്ത​​ഡോ​​ക്സു​​കാ​​രാ​​ണ്. പാ​​ത്രിയാ​​ർ​​ക്കീ​​സ്​ വി​​ഭാ​​ഗം എ​​ന്ന് വി​​ളി​​ക്ക​​പ്പെ​​ടു​​ന്ന​​വ​​രും ഓ​​ർ​​ത്ത​​ഡോ​​ക്സു​​കാ​​രാ​​ണ്.

സു​​പ്രീം​​കോ​​ട​​തി വി​​ധി ന​​ട​​പ്പാ​​ക്കി​​യാ​​ൽ പ​​ള്ളി​​ക​​ളും സ്വ​​ത്തു​​ക്ക​​ളും ഇ​​ട​​വ​​ക​​ക്കാ​​രു​​ടേ​​ത​​ല്ലാ​​താ​​യി മാ​​റു​​മെ​​ന്ന​​താ​​ണ് അ​​ടു​​ത്ത വാ​​ദം. മ​​ല​​ങ്ക​​ര​സ​​ഭ ഭ​​ര​​ണ​​ഘ​​ട​​ന​​യും പാ​​ര​​മ്പ​​ര്യ​​വും അ​​നു​​സ​​രി​​ച്ച് ഇ​​ട​​വ​​ക​​ക്കു​​വേ​​ണ്ടി സ്വ​​രൂ​​പി​​ക്കു​​ന്ന സ്വ​​ത്തു​​ക്ക​​ളും സ്​​​ഥാ​​പ​​ന​​ങ്ങ​​ളും ഇ​​ട​​വ​​ക​ക്കാ​​ർ​​ക്ക് വേ​​ണ്ടി​​യു​​ള്ള​​താ​​ണ്. അ​​വ​​യു​​ടെ എ​​ല്ലാ ​ൈ​ക​കാ​ര്യാ​വ​കാ​ശ​വും ഇ​​ട​​വ​​ക യോ​​ഗ​​ത്തിെ​​ൻ​റ തീ​​രു​​മാ​​ന​​പ്ര​​കാ​​രം മാ​​ത്ര​​മാ​​ണ്. ഇ​​ട​​വ​​കാം​​ഗ​​ങ്ങ​​ൾ​​ക്ക് ഇ​​ട​​വ​​ക​​യോ​​ഗാം​​ഗ​​ങ്ങ​​ളാ​​കു​​വാ​​നു​​ള്ള സ​​ഭ​ ഭ​​ര​​ണ​​ഘ​​ട​​ന​യി​ലെ മാ​​ന​​ദ​​ണ്ഡ​​ങ്ങ​​ൾ അ​​നു​​സ​​രി​​ച്ചാ​​ൽ തു​​ല്യ​​ത​​യോ​​ടെ എ​​ല്ലാ വി​​ശ്വാ​​സി​​ക​​ൾ​​ക്കും യോ​​ഗ​​ത്തി​​ൽ പ​​ങ്കെ​​ടു​​ക്കാം.

ചർച്ച വിധിനടത്തിപ്പ്​വൈകിപ്പിക്കാൻ

ച​​ർ​​ച്ച​ക്കാ​യി ഉ​​ന്ന​​യി​​ക്കു​​ന്ന വി​​ഷ​​യ​​ങ്ങ​​ളെ​​ല്ലാം കോ​​ട​​തി​​യു​​ടെ ശ്ര​​ദ്ധ​​യി​​ൽ വ​​ന്ന​​വ​​യും വ്യ​ക്ത​​മാ​​യ പ​​രി​​ഹാ​​ര​നി​​ർ​ദേ​​ശ​​ങ്ങ​​ൾ ന​​ൽ​​കു​​ക​​യും ചെ​​യ്തി​​ട്ടു​​ണ്ട്. ഇ​​നി​​യും ച​​ർ​​ച്ച വേ​​ണ​​മെ​​ന്ന് ശ​​ഠി​​ക്കു​​ന്ന​​ത് കോ​​ട​​തി​​വി​​ധി ന​​ട​​പ്പി​​ലാ​​ക്കാ​​തെ​​യി​​രി​​ക്കാ​​നു​​ള്ള ത​​ന്ത്രം മാ​​ത്ര​​മാ​​ണ്. പ​​ല​​പ്പോ​​ഴും ഗ​​വ​​ൺ​​മെ​​ൻ​റു​​ക​​ൾ അ​​റി​​ഞ്ഞോ അ​​റി​​യാ​​തെ​​യോ അ​​തി​​ന് കൂ​​ട്ടാ​​യി മാ​​റു​​ന്നു. മു​​ഖ്യ​​മ​​ന്ത്രി​​യു​​ടെ നേ​​തൃ​​ത്വ​​ത്തി​​ൽ സ​​മീ​​പ​​കാ​​ല​​ത്ത് ന​​ട​​ന്ന ച​​ർ​​ച്ച​​ക​​ൾ അ​​ങ്ങ​​നെ​​യൊ​​രു അ​​വ​​സ​​ര​​മാ​​യി മാ​​റാ​​തി​​രി​​ക്ക​​ണ​​മെ​​ന്ന് ഓ​​ർ​​ത്ത​​ഡോ​​ക്സ്​ സ​​ഭ​ക്ക്​ നി​​ർ​​ബ​​ന്ധ​​മു​​ണ്ടാ​​യി​​രു​ന്നെ​ങ്കി​ലും വി​​പ​​രീ​​ത​​മാ​​ണ് സം​​ഭ​​വി​​ച്ച​​ത്.

ശവസംസ്​കാര വിവാദം എന്ത്​?

പാ​​ത്രി​​യ​​ാർ​​ക്കീ​​സു​​കാ​​ർ​​ക്ക് ഭൂ​​രി​​പ​​ക്ഷ​​മു​​ള്ള പ​​ള്ളി​​ക​​ൾ അ​​വ​​ർ​​ക്ക് വി​​ട്ടു​​കൊ​​ടു​​ത്ത് പ്ര​​ശ്നം പ​​രി​​ഹ​​രി​​ച്ചു​​കൂ​​ടേ എ​​ന്ന ചോ​​ദ്യം പ​​ല​​രും ഉ​ന്ന​യി​ക്കു​​ന്നു. അ​​തി​​ന് കോ​​ട​​തി​​വി​​ധി പ്ര​​കാ​​രം സാ​​ധു​​ത​​യി​​ല്ല. മ​​ല​​ങ്ക​​ര സ​​ഭ ഒ​​ന്നേ​​യു​​ള്ളൂ​​വെ​​ന്നും അ​​തൊ​​രു ട്ര​​സ്​​റ്റ്​ ആ​​ണെ​​ന്നും ട്ര​സ്​​റ്റ്​ ഭ​​രി​​ക്ക​​പ്പെ​​ടേ​​ണ്ട​​ത് 1934ലെ ​​ഭ​​ര​​ണ​​ഘ​​ട​​ന അ​​നു​​സ​​രി​​ച്ചാ​​ണെ​​ന്നും ട്ര​​സ്​​റ്റി​​ലെ അം​​ഗ​​മാ​​യ ഓ​​രോ വി​​ശ്വാ​​സി​​യും ആ ​​നി​​യ​​മ​മ​​നു​​സ​​രി​​ച്ച് നി​​ല​​കൊ​​ള്ള​​ണ​​മെ​​ന്നും അ​​നു​​സ​​രി​​ക്കാ​​ത്ത​​വ​​ർ​​ക്ക് ട്ര​സ്​​റ്റി​​ൽനി​​ന്നു സ്വ​​മേ​​ധ​​യാ പു​​റ​​ത്തു​​പോ​​കാ​​മെ​​ന്നും അ​​വ​​ർ​​ക്ക് ട്ര​​സ്​​റ്റി​െ​ൻ​റ ഒ​​രു ഭാ​​ഗ​​വും വീ​​തി​​ച്ച് ന​​ൽ​​കാ​​ൻ പാ​​ടി​​െ​ല്ല​ന്നും വി​​ധി​​ന്യാ​​യം വ്യ​​ക്ത​​മാ​​ക്കു​​ന്നു. സു​​പ്രീം​കോ​​ട​​തി വി​​ധി​​ക്ക് വി​​രു​​ദ്ധ​​മാ​​യി പ്ര​​വ​​ർ​​ത്തി​ക്കു​ന്ന​​ത് കോ​​ട​​തി​​യ​​ല​​ക്ഷ്യ​​വും തു​​ട​​ർ​​വ്യ​​വ​​ഹാ​​ര​​ങ്ങ​​ളു​​ടെ ആ​​രം​​ഭ​​വു​​മാ​​യി മാ​​റു​ം. അ​​തു​​കൊ​​ണ്ടു​​ത​​ന്നെ വീ​​തംവെക്കു​​ന്ന പ​​രി​​പാ​​ടി​​യും സ​​മാ​​ന്ത​​ര​​ഭ​​ര​​ണ​​വും കോ​​ട​​തി​​യും മ​​ല​​ങ്ക​​ര സ​​ഭ​​യും അ​​നു​​വ​​ദി​​ക്കു​​ന്നി​​ല്ല.

ശ​​വ​​സം​​സ്​​​കാ​​ര വി​​ഷ​​യ​​ത്തി​​ൽ ഓ​​ർ​​ത്ത​​ഡോ​​ക്സ്​ സ​​ഭ മാ​​ന്യ​​ത കാ​​ട്ടി​​യി​​ല്ല എ​​ന്ന​​താ​​ണ് അ​​ടു​​ത്ത വി​​ഷ​​യം. കേ​​ര​​ള മു​​ഖ്യ​​മ​​ന്ത്രി​​യു​​ടെ മ​​ല​​പ്പു​​റം പ്ര​​സം​​ഗ​​ത്തി​​​ലും ഇ​ത്​ പ​​രാ​​മ​​ർ​​ശ​ി​ച്ചു മ​​ല​​ങ്ക​​ര സ​​ഭ​​യെ അ​​പ​​മാ​​നി​​ച്ച​ു. ക​​ട്ട​​ച്ചി​​റ​​യി​​ൽ ഉ​​ണ്ടാ​​യ നി​​ർ​​ഭാ​​ഗ്യ​​ക​​ര​​മാ​​യ ഒ​​രു സം​​ഭ​​വ​​ത്തിെ​​ൻ​റ പ​​ശ്ചാ​​ത്ത​​ല​​ത്തി​​ലാ​​ണ് ഈ ​​ആ​​രോ​​പ​​ണ​വു​മാ​യി മു​​ഖ്യ​​മ​​ന്ത്രി​​യു​​ൾ​െ​​പ്പ​​ടെ​ മു​​ന്നോ​​ട്ടു​​പോ​​കു​​ന്ന​​ത്. വൃ​​ദ്ധ​​സ​​ദ​​ന​​ത്തി​​ൽ ജീ​​വി​​ച്ച ഒ​​രു മാ​​താ​​വിെ​​ൻ​റ മൃ​​ത​​ശ​​രീ​​രം ​െവ​​ച്ച് പാത്രിയാർക്കീ​​സ്​ വി​​ഭാ​​ഗം ന​​ട​​ത്തി​​യ വി​​ല​​പേ​​ശ​​ൽ നാ​​ട​​ക​​ങ്ങ​​ളാ​​ണ് ഇൗ ​​ആ​​രോ​​പ​​ണ​​ങ്ങ​​ളു​​ടെ പ​​ശ്ചാ​​ത്ത​​ലം.

നി​​യ​​മാ​​നു​​സൃ​​ത​ വി​​കാ​​രി മൃ​​ത​​ദേ​​ഹം സം​​സ്​​​ക​​രി​​ക്കാ​​മെ​​ന്ന് ആ​​വ​​ർ​​ത്തി​​ച്ചാ​​വ​​ർ​​ത്തി​​ച്ച് പ​​റ​​ഞ്ഞു​​വെ​​ങ്കി​​ലും അത്​ അം​​ഗീ​​ക​​രി​​ക്കാ​​തെ നി​​യ​​മം തെ​​റ്റി​​ക്കാ​​ൻ​ വ​​ഴി​​വ​​ക്കി​​ലും വീ​​ട്ടു​​മു​​റ്റ​​ത്തെ പേ​​ട​​ക​​ത്തി​​നു​​ള്ളി​​ലും മൃ​​ത​​ദേ​​ഹം ​െവ​​ച്ച് വി​​ല​​പേ​​ശി​​യ പാത്രിയാർക്കീ​​സ്​ വി​​ഭാ​​ഗം കാ​​ണി​​ച്ച നി​​ഷ്ഠുര​​ത​​യാ​​ണ് ഓ​​ർ​​ത്ത​​ഡോ​​ക്സ്​ സ​​ഭ​​യെ പ്ര​​തി​​ക്കൂട്ടി​​ലാ​​ക്കി​​യ ത​​ന്ത്ര​​പ്ര​​ച​​ാര​​ണം. അ​​തി​​നു​​ തു​​ട​​ർ​​ച്ച​​യാ​​യി തി​​രു​​വ​​ന​​ന്ത​​പു​​ര​​ത്ത് ന​​ട​​ത്തി​​യ ശ​​വ​പ്പെ​​ട്ടി ഘോ​​ഷ​​യാ​​ത്ര കേ​​ര​​ള സ​​ർ​​ക്കാ​​റി​​നെ ​കൊ​​ണ്ട് പ്ര​​തി​​പ​​ക്ഷ പാ​​ർ​​ട്ടി​​ക​​ളു​​ടെ സ​​ഹാ​​യ​​ത്തോ​​ടു​​കൂ​​ടി ശ​​വ​​സം​​സ്​​​കാ​​ര ഓ​​ർ​​ഡി​​ന​​ൻ​​സും ബി​​ല്ലും ഇ​​റ​​ക്കി​​ച്ചു.

സംസ്​ഥാന സർക്കാർ മനസ്സുവെച്ചാൽ മതി

കേ​​ര​​ള​​ത്തി​​ലെ സ​​ഭാ​​ത​​ർ​​ക്കം ക്ര​​മ​​സ​​മാ​​ധാ​​ന​​പ്ര​​ശ്ന​​മു​​ണ്ടാ​​ക്കു​​ന്നു എ​​ന്ന​​തി​​ൽ അ​​ൽ​​പം ശ​​രി​​യു​​ണ്ട്. അ​​ത് അ​​ങ്ങേ​​യ​​റ്റം വേ​​ദ​​നാ​​ജ​​ന​​ക​​വും നി​​ർ​​ഭാ​​ഗ്യ​​ക​​ര​​വു​​മാ​​ണ്. മ​​ല​​ങ്ക​​ര ഓ​​ർ​​ത്ത​​ഡോ​​ക്സ്​ സു​​റി​​യാ​​നി സ​​ഭ ഒ​​രി​​ക്ക​​ൽ​​പ്പോ​​ലും പ​​ള്ളി പി​​ടി​​ച്ചെ​​ടു​​ക്കാനോ പ​​ള്ളി കൈ​​യേറാ​​നോ പോ​​യി​​ട്ടി​​ല്ല. നി​​യ​​മ​​പ​​ര​​മാ​​യി ദേ​​വാ​​ല​​യ​​ത്തിെ​ൻ​റ താ​​ക്കോ​​ൽ നി​​യ​​മാ​​നു​​സൃ​​ത വി​​കാ​​രി​​യു​​ടെ കൈ​​യി​​ൽ ല​​ഭി​​ച്ചു ക​​ഴി​​യു​​മ്പോ​​ൾ മാ​​ത്ര​​മാ​​ണ് അ​​വ​​ർ പ​​ള്ളി​​യി​​ൽ പ്ര​​വേ​​ശി​​ക്കാ​നെ​ത്തു​​ന്ന​​ത്.

നി​​യ​​മ​​മ​​നു​​സ​​രി​​ക്കു​​ന്ന​​വ​​രെ ക്ര​​മ​​സ​​മാ​​ധാ​​നം ലം​​ഘി​​ക്കു​​ന്ന​​വ​​ർ എ​​ന്ന് വി​​ശേ​​ഷി​​പ്പി​​ക്കു​​ന്ന​​ത് പ​​ള്ളി​​ക​​ൾ കൈ​​യേ​​റി പി​​ടി​​ച്ചു​െ​വ​​ച്ചി​​രി​​ക്കു​​ന്ന​​വ​​രും നി​​യ​​മ​​സാ​​ധു​​ത​​യി​​ല്ലാ​തെ അ​​വ​​രെ പി​​ന്താ​​ങ്ങു​​ന്ന​​വ​​രു​​മാ​​ണ്. ക്ര​​മ​​സ​​മാ​​ധാ​​ന​​പ്ര​​ശ്നം സ​​മൂ​​ഹ​​ത്തി​​ൽ ഉ​​ണ്ടാ​​ക്കു​​ന്ന​​വ​​രും അ​​വ​​ർ ത​​ന്നെ. കോ​​ട​​തി​​യി​​ൽ നി​​ന്നു​​വ​​രു​​ന്ന വി​​ധി​​ക​​ളെ ന​​ട​​പ്പാ​​ക്കു​​ന്ന​​തി​​നു​​ള്ള ഭ​​ര​​ണ​​ത്തി​​ലി​​രി​​ക്കു​​ന്ന സ​​ർ​​ക്കാ​റു​​ക​​ളു​​ടെ ഉ​​ത്ത​​ര​​വാ​​ദി​​ത്തം അ​​വ​​ർ ഭം​​ഗി​​യാ​​യി നി​​റ​​വേ​​റ്റി​​യാ​​ൽ കേ​​ര​​ള​​ത്തി​​ൽ സ​​ഭാ​​ത​​ർ​​ക്കം സം​​ബ​​ന്ധി​​ച്ച് ഒ​​രു ക്ര​​മ​​സ​​മാ​​ധാ​​ന​​പ്ര​​ശ്ന​​വും ഉ​​ണ്ടാ​​ക്കുക​​യി​​ല്ലെ​​ന്ന് ഉ​​റ​​പ്പാ​​ണ്.

വോ​​ട്ടി​​നുമാ​​ത്രം ജീ​​വി​​ക്കു​​ന്ന ചി​​ല രാ​ഷ്​​ട്രീ​യ​നേ​​താ​​ക്ക​​ളും പ​​ണ​​ത്തി​​നു​മാ​​ത്രം എ​​ന്തും പ​​റ​​യാ​ൻ ത​​യാ​​റാ​​യ കേ​​സി​​ല്ലാ നി​​യ​​മ​​ജ്ഞ​​രും സ​​ത്യം വി​​ളി​​ച്ചു​​പ​​റ​​ഞ്ഞാ​​ൽ ത​​ങ്ങ​​ളു​​ടെ പൂ​​ർ​വി​​ക​​ർ പ​​ണ്ട് ചെ​​യ്തു​​കൂ​​ട്ടി​​യ പ​​ല​​തും തെ​​റ്റാ​​യി​​രു​​ന്നു​​വെ​​ന്ന് പ​​റ​​യേ​​ണ്ടി​​വ​​രും എ​​ന്ന​​തി​നാ​ൽ അ​​സ​​ത്യ​​ത്തോ​​ടൊ​​പ്പം നി​​ല​​കൊ​​ള്ളാ​​മെ​​ന്ന് ചി​​ന്തി​​ച്ച് ഒ​​ളി​​ഞ്ഞും തെ​​ളി​​ഞ്ഞും പ്ര​​സ്​​​താ​​വ​​ന​​ക​​ൾ ഇ​​റ​​ക്കു​​ന്ന ചി​​ല ൈക്ര​​സ്​​​ത​​വ നേ​​താ​​ക്ക​​ളും മ​​ല​​ങ്ക​​ര സ​​ഭ​​യു​​ടെ പ​​ള്ളി​​ക​​ളി​​ൽ നി​​യ​​മം ന​​ട​​പ്പാ​​ക്കി ശാ​​ശ്വത സ​​മാ​​ധാ​​ന​​മു​​ണ്ടാ​​ക്കു​​ന്ന​​തി​​ന് ത​​ട​​സ്സ​​ങ്ങ​​ളാ​​ണ്.

ഒ​​രു കാ​​ര്യം ഉ​​റ​​പ്പാ​​ണ്. ഏ​​തു ത​​ട​​സ്സമു​​ണ്ടാ​​യാ​​ലും സ​​ത്യം മ​​രി​​ക്കു​​ക​​യി​​ല്ല. കാ​​ലാ​​കാ​​ല​​ങ്ങ​​ളാ​​യി പാ​​ത്രി​​യാ​​ർ​​ക്കീ​​സ്​ വി​​ഭാ​​ഗ​​ക്കാ​​ർ കൈ​​യ​​ട​​ക്കി​െവ​​ച്ചി​​രു​​ന്ന അ​മ്പ​​തോ​​ളം പ​​ള്ളി​​ക​​ൾ മ​​ല​​ങ്ക​​ര​സ​​ഭ​​യു​​ടെ ഭ​​ര​​ണ​​ക്ര​​മ​​ത്തി​​ൽ വ​​ന്നു​​ക​​ഴി​​ഞ്ഞു. ഒ​​ന്നു​​പോ​​ലും ഓ​​ർ​​ത്ത​​ഡോ​​ക്സ്​ സ​​ഭ കൈ​​യേ​​റി​​യ​​തോ പി​​ടി​​ച്ചെ​​ടു​​ത്ത​​തോ അ​​ല്ല. കോ​​ട​​തി​വി​​ധി​ നി​​യ​​മ​​പ​​ര​​മാ​​യി ന​​ടപ്പാക്കി​​യ​​പ്പോ​​ൾ സം​​ഭ​​വി​​ച്ച​​താ​​ണ്. അ​​നു​​താ​​പ​​ത്തിെ​​ൻ​റ ആ​​ത്മാ​​വ് നി​​യ​​മ​​നി​​ഷേ​​ധ​​ക​​രി​​ൽ ഉ​​ണ്ടെ​​ന്ന സ​​ഭ​​യു​​ടെ ബോ​​ധ്യ​​മാ​​ണ് അ​​നു​​ര​​ഞ്​​ജ​​ന​​ത്തി​​ലേ​​ക്കും സ്വീ​​ക​​ര​​ണ​​ത്തി​​ലേ​​ക്കു​​മു​​ള്ള പാ​​ത​​തെ​​ളി​​യി​​ക്കു​​ന്ന​​ത്. ഒ​​രു വി​​ശ്വാ​​സി​​യും അ​​വി​​ടെ തോ​​ൽ​​ക്കി​​ല്ല, തോ​​ൽ​​ക്കാ​​ൻ പാ​​ടി​​ല്ല. തോ​​ൽ​​ക്കാ​​ത്ത വി​​ശ്വാ​​സി​​ക​​ൾ ഒ​​രു​​മി​​ച്ചു​വ​​ന്നാ​​ൽ സു​​പ്രീം​​കോ​​ട​​തി വി​​ധി​​ന്യാ​​യ​​ത്തി​​ൽ ആ​​ഹ്വാ​​നം ചെ​​യ്​​തപോ​ലെ തു​​ട​​ർ​ ച​​ർ​​ച്ച​​ക​​ളും പ്രാ​​യോ​​ഗി​​ക​​ത​​ക​​ളു​മു​ണ്ടാ​​കും. സ​​ഭ​​യി​​ൽ ശാ​​ശ്വ​​ത സ​​മാ​​ധാ​​നം നി​​ല​​വി​​ൽവ​​രും.

Source