ഡോ. സി. വി. ചെറിയാൻ അന്തരിച്ചു

പ്രമുഖ ചരിത്രകാരനും എം.ജി.യൂണിവേഴ്സിറ്റി സ്കൂൾ ഓഫ് ഇൻറർനാഷണൽ റിലേഷൻസ് ആൻഡ് പൊളിറ്റിക്സിന്റെ സ്ഥാപക ഡയറക്ടറുമായിരുന്ന ക്ലേറി ഡോ. സി. വി. ചെറിയാൻ അന്തരിച്ചു. ദീർഘകാലം കോട്ടയം സിഎംഎസ് കോളജിലെ ചരിത്ര വിഭാഗം HOD യായി സേവനമനുഷ്ഠിച്ചു.

Orthodox Christianity in India: a history of the Malankara Orthodox Church എന്ന ഗ്രന്ഥം അദ്ദേഹത്തിന്റെ രചനകളിൽ പ്രധാനപ്പെട്ടതാണ്. ഇന്ന് വൈകുന്നേരം 6.15ന് അന്ത്യം സംഭവിച്ചു. ഭൗതികശരീരം നാളെ വൈകുന്നേരം 4 മണിക്ക് സി.എം എസ് കോളജ് റോഡിലെ വസതിയിൽ പൊതുദർശനത്തിന് വയ്ക്കും. വ്യാഴാഴ്ച ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് 2 മണിക്ക് എണ്ണയ്ക്കാട് പെരിങ്ങാലിപ്പുറം സെൻറ്. ജോർജ് ഓർത്തഡോക്സ് പള്ളിയിൽ സംസ്കരിക്കും.

പ്രമുഖ ചരിത്രകാരനും അന്തർദേശീയ പഠനങ്ങൾക്ക് കേരളത്തിൽ തുടക്കംകുറിച്ച പണ്ഡിതനുമായിരുന്നു അന്തരിച്ച പ്രൊഫ. സി. വി . ചെറിയാൻ. ദീർഘകാലം കോട്ടയം സി. എം. എസ് കോളേജിലെ ചരിത്രവകുപ്പ് അദ്ധ്യാപകനായും വകുപ്പ് തലവനായും (1953 – 1983) പ്രവർത്തിച്ചതിന് ശേഷമാണ് മഹാത്മാഗാന്ധി സർവകലാശാലയിലെ ഇന്റർനാഷണൽ റിലേഷൻസ് വകുപ്പ് രൂപീകരിക്കുന്നതിനും നേതൃത്വം നൽകുന്നതിനും അദ്ദേഹം നിയോഗിക്കപ്പെട്ടത്. 1989 ൽ സർവകലാശാലയിൽ നിന്ന് വിരമിക്കുന്നതുവരെ അദ്ദേഹം വകുപ്പ് തലവനായിരുന്നു. മഹാത്മാഗാന്ധി സർവകലാശാലയുടെ പ്രാരംഭദശയിൽ നിർണ്ണായകമായ പല ഉത്തരവാദിത്തങ്ങളും അദ്ദേഹം നിർവഹിച്ചിരുന്നു.