ഫിലഡൽഫിയ സെൻറ് തോമസ് ഇന്ത്യൻ ഓർത്തഡോക്സ് ഇടവകയിൽ ഫാമിലി & യൂത്ത് കോൺഫറൻസ് രജിസ്ട്രേഷന് മികച്ച തുടക്കം

ഉമ്മൻ കാപ്പിൽ

ഫിലഡൽഫിയ (പെൻസിൽവേനിയ): മലങ്കര ഓർത്തഡോക്സ് സുറിയാനി സഭയുടെ നോർത്ത് ഈസ്റ്റ് അമേരിക്കൻ ഭദ്രാസന ഫാമിലി & യൂത്ത് കോൺഫറൻസിന്റെ  കിക്കോഫ് മീറ്റിംഗിന്   സെന്റ് തോമസ് ഇന്ത്യൻ ഓർത്തഡോക്സ്  ഇടവക വേദിയായി.

ഫെബ്രുവരി 5-ന് ഫാ. സുജിത് തോമസ് (അസിസ്റ്റന്റ് വികാരി),,  ഫാ.  ടോജോ ബേബി എന്നിവർ നേതൃത്വം നൽകിയ വിശുദ്ധ കുർബാനയ്ക്ക് ശേഷം  ഫാമിലി കോൺഫറൻസ് പ്രതിനിധികളെ ഇടവക സെക്രട്ടറി സ്റ്റീവ് കുര്യൻ  സ്വാഗതം ചെയ്തു. ജോബി ജോൺ (ഭദ്രാസന  കൗൺസിൽ അംഗം), സൂസൻ ജോൺ വർഗീസ് (സുവനീർ ചീഫ് എഡിറ്റർ), ഉമ്മൻ കാപ്പിൽ (ഭദ്രാസന  കൗൺസിൽ അംഗം), ബിഷേൽ ബേബി (കോൺഫറൻസ് കമ്മിറ്റി അംഗം),  ബിന്നി ചെറിയാൻ  (ഭദ്രാസന അസംബ്ലി അംഗം) തുടങ്ങിയവർ പ്രതിനിധി സംഘത്തിൽ  സന്നിഹിതരായിരുന്നു.

.ഫാ. സുജിത് തോമസ്  പ്രതിനിധികളെ സ്വാഗതം ചെയ്യുകയും സെമിനാരി വിദ്യാർത്ഥിയായിരുന്ന കാലം മുതൽ ഫാമിലി &  യൂത്ത് കോൺഫറൻസിൽ പങ്കെടുത്ത അനുഭവം  പങ്കിടുകയും ചെയ്തു.  എല്ലാവരും കോൺഫറൻസിൽ പങ്കെടുക്കാനും പിന്തുണയ്ക്കാനും ഫാദർ സുജിത് തോമസ് ആഹ്വാനം ചെയ്തു.

ജോബി ജോൺ  ആമുഖ പ്രസംഗത്തിൽ,  ഫാ. എം.കെ. കുര്യാക്കോ സും (വികാരി),  ഫാ. സുജിത് തോമസും (അസിസ്റ്റന്റ് വികാരി) ഭദ്രാസന സെക്രട്ടറിമാരായി ചെയ്ത സേവനങ്ങളെയും  ഇടവകയ്ക്ക് നൽകുന്ന അഭിനന്ദനീയമായ നേതൃത്വത്തെയും ഓർമ്മിച്ചു.   തുടർന്ന് കോൺഫറൻസിന്റെ  രജിസ്ട്രേഷൻ നടപടികൾ, സ്ഥലം, താമസം, പ്രസംഗകർ എന്നിവയെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹം  വിശദീകരിച്ചു.

2023 ജൂലൈ 12 മുതൽ 15 വരെ നോർത്ത് ഈസ്റ്റ് അമേരിക്കൻ ഭദ്രാസനത്തിലെ ഹോളി ട്രാൻസ്ഫിഗറേഷൻ റിട്രീറ്റ് സെന്ററിൽ (HTRC)) കോൺഫറൻസ് നടക്കും.  യൂറോപ്പ്/ആഫ്രിക്ക ഭദ്രാസനാധിപൻ അഭിവന്ദ്യ ഡോ. എബ്രഹാം മാർ സ്തേഫാനോസ് മെത്രാപ്പോലീത്ത മുഖ്യ പ്രഭാഷകനായിരിക്കും. സൗത്ത് വെസ്റ്റ് അമേരിക്കൻ ഭദ്രാസന യൂത്ത് മിനിസ്റ്റർ ഫാ. മാറ്റ് അലക്‌സാണ്ടർ യുവജനങ്ങൾക്കായുള്ള സെഷനുകൾ നയിക്കും. യോവേൽ 2:28-ൽ നിന്നുള്ള “എല്ലാ ജഡത്തിന്മേലും ഞാൻ എന്റെ ആത്മാവിനെ പകരും” എന്നതാണ് ഈ വർഷത്തെ കോൺഫറൻസിന്റെ മുഖ്യ ചിന്താവിഷയം .  ബൈബിൾ, വിശ്വാസം, പ്രചോദനാത്മകമായ വിഷയങ്ങൾ എന്നിവയെ അടിസ്ഥാനമാക്കി കുട്ടികൾക്കും യുവജനങ്ങൾക്കും മുതിർന്നവർക്കും അനുയോജ്യമായ പ്രത്യേക സംവേദനാത്മക സെഷനുകൾ ഉണ്ടായിരിക്കും.

സൂസൻ ജോൺ വർഗീസ്  സ്പോൺസർഷിപ്പുകളെ കുറിച്ചും സുവനീറിൽ ലേഖനങ്ങൾ, പരസ്യങ്ങൾ, അഭിനന്ദനങ്ങൾ എന്നിവ ചേർക്കാനുള്ള അവസരത്തെ കുറിച്ചും സംസാരിച്ചു. ഫിലഡൽഫിയ ഏരിയ ഇടവകകളുടെ നേതൃത്വത്തിൽ ഈ വർഷം നടക്കുന്ന ഗായകസംഘത്തിൽ അണിനിരക്കണമെന്നും സൂസൻ അനുസ്മരിച്ചു.

ഇടവകയെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് അനീന റോബിൻ (ഇടവക ട്രഷറർ) സുവനീറിനുള്ള സംഭാവന കൈമാറി.  ഉമ്മൻ കാപ്പിൽ പരസ്യദാതാക്കളായ ജെസ്ലി അലക്‌സ്  (വൈറ്റൽ ഹെൽത്ത് പ്രൈമറി കെയർ),  മാത്യു സാമുവൽ & നൈനാൻ മത്തായി (ലവ് & ഗ്ലോറി സർവീസസ്),  ജിജു അലക്സ്  (ലൈറ്റ്ബ്രിഡ്‌ജ്‌  അക്കാദമി),  സുവർണ വർഗീസ്  (റിയൽറ്റി മാർക്ക് അസോസിയേറ്റ്‌സ്.) എന്നിവരെ  പരിചയപ്പെടുത്തി.  ഇവരെക്കൂടാതെ നിരവധി അംഗങ്ങൾ ഗ്രാൻഡ്  സ്പോൺസർമാരായും കോൺഫറൻസിനായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്തും, സുവനീറിൽ ആശംസകൾ നൽകിയും  അഭിനന്ദനീയമായ പിന്തുണ നൽകി.

ഭദ്രാസനത്തിനും ഫാമിലി കോൺഫറൻസിനും ഇടവകയിലെ വൈദികരും ജനങ്ങളും പൂർണ്ണഹൃദയത്തോടെ നൽകുന്ന മാതൃകാപരമായ പിന്തുണയ്ക്ക്  സംഘാടകർ നന്ദി  അറിയിച്ചു.

കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്, ഫാ. സണ്ണി ജോസഫ്, കോൺഫറൻസ് ഡയറക്ടർ (ഫോൺ: 718.608.5583) ചെറിയാൻ പെരുമാൾ, കോൺഫറൻസ് സെക്രട്ടറി (ഫോൺ: 516.439.9087) എന്നിവരുമായി ബന്ധപ്പെടുക.